ข่าวประชาสัมพันธ์ช่อง 3
PEA จัดพิธีปิดการแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 19 ประจำปี 2566 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รอบชิงชนะเลิศ
โดย thichaphat_d
25 ต.ค. 2566
37 views
วันที่ 24 ตุลาคม 2566 นายอุดมศักดิ์ เต็มวงษ์ ผู้ช่วยผู้ว่าการการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค เป็นประธานในพิธีปิดการแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน PEA ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 19 ประจำปี 2566 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รอบชิงชนะเลิศ โดยมีผู้บริหาร พนักงาน ร่วมในพิธี ณ ยิมสนามกีฬาจิระนคร จังหวัดสงขลา
สำหรับผลการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ ดังนี้
- ชนะเลิศทีมชาย ได้แก่ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จังหวัดนครราชสีมา
- รองชนะเลิศทีมชาย ได้แก่ โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จังหวัดสระบุรี
- ชนะเลิศทีมหญิง ได้แก่ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จังหวัดนนทบุรี
- รองชนะเลิศทีมหญิง ได้แก่ วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
รางวัลนักกีฬายอดเยี่ยมประเภททีมชายและทีมหญิง ดังนี้
- ตบหัวเสายอดเยี่ยม
ทีมชาย ได้แก่ นายกิตติพงษ์ สังข์ศักดิ์ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จังหวัดนครราชสีมา และนายเฉลิมเดช บุญรอด โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จังหวัดสระบุรี
ทีมหญิง ได้แก่ นางสาวธัญพร สีโซ่ วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา และนางสาวขวัญณภัทร นวลวรรณ์ โรงเรียนสุรนารีวิทยา จังหวัดนครราชสีมา
- ตบตรงข้ามหัวเสายอดเยี่ยม
ทีมชาย ได้แก่ นายสรศักดิ์ พูลสนอง โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จังหวัดสระบุรี
ทีมหญิง ได้แก่ นางสาววรัทยา กางโสภา โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จังหวัดนนทบุรี
- ตบกลางหน้ายอดเยี่ยม
ทีมชาย ได้แก่ นายปกรณ์ศักดิ์ อุทธารณ์ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จังหวัดนครราชสีมา และนายจักรินทร์ จันทุมมา โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จังหวัดสระบุรี
ทีมหญิง ได้แก่ นางสาวทิพย์สุดา บัวหลาย โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จังหวัดนนทบุรี และนางสาวณัฐริกา วะสาร วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
- เซ็ตยอดเยี่ยม
ทีมชาย ได้แก่ นายทีปกร วีระวงศ์ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จังหวัดนครราชสีมา
ทีมหญิง ได้แก่ นางสาวรัชดา ฉอ้อนโฉม ทีมโรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จังหวัดนนทบุรี
- ตัวรับอิสระยอดเยี่ยม
ทีมชาย ได้แก่ นายภาคภูมิ ประทัยเทน โรงเรียนกีฬาเทศบาลนครแม่สอด จังหวัดตาก
ทีมหญิง ได้แก่ นางสาวณัฐมน เหลืองวัฒนวิไล วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
- ผู้เล่นทรงคุณค่า
ทีมชาย ได้แก่ นายคริสโตเฟอร์ อาลิ อุปคำ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จังหวัดนครราชสีมา
ทีมหญิง ได้แก่ นางสาววริศรา สีทาเลิศ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จังหวัดนนทบุรี
- ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม
ทีมชาย ได้แก่ นายสิทธิชัย โพชะกะ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จังหวัดนครราชสีมา
ทีมหญิง ได้แก่ ว่าที่ร้อยตรี ธนกฤต อินเลี้ยง โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จังหวัดนนทบุรี
ข่าว / ภาพ : กองสื่อสารภาพลักษณ์องค์กร
แท็กที่เกี่ยวข้อง PEA ,วอลเลย์บอลเยาวชน ,วอลเลย์บอลเยาวชน PEA ,การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค